Punjabi Khabarsaar
ਮਾਨਸਾ

ਵਣ ਗਾਰਡ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ 10,000/ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦੇ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀ ਗਿ੍ਰਫਤਾਰ

whtesting
0Shares

ਪੰਜਾਬੀ ਖ਼ਬਰਸਾਰ ਬਿਉਰੋ
ਮਾਨਸਾ, 22 ਨਵੰਬਰ: ਪੰਜਾਬ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਵੱਲੋਂ ਵਿਡੀ ਮੁਹਿਮ ਤਹਿਤ ਅੱਜ ਵਣਗਾਰਡ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਬੀਟ ਅਫਸਰ ਬੋਹਾ ਅਤੇ ਵਾਧੂ ਚਾਰਜ ਬਲਾਕ ਅਫਸਰ ਬੁਢਲਾਡਾ ਜੰਗਲਾਤ ਵਿਭਾਗ ਜਿਲ੍ਹਾ ਮਾਨਸਾ ਨੂੰ 10,000/ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਦਿਆ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀ ਗਿ੍ਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।ੲਸ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਕਤ ਵਣਗਾਰਡ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਿਲੂ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਝੰਡਾ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਕਾਸਮਪੂਰ ਸ਼ੀਨਾ ਤਹਿ: ਬੁਢਲਾਡਾ ਜਿਲ੍ਹਾ ਮਾਨਸਾ ਜ਼ੋ ਕਿ ਬੱਕਰੀਆ ਚਾਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਅਤੇ ਮਜਦੂਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਤੇ ਗਿ੍ਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਬਿਲੂ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਝੰਡਾ ਸਿੰਘ ਉਕਤ ਬੱਕਰੀਆ ਚਾਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਅਤੇ ਮਜ਼ਦੁਰੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਰੀਬ 89 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੀਟ ਬੋਹਾ ਦਾ ਵਣਗਾਰਡ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਉਕਤ ਇਹਨਾ ਦੇ ਘਰ ਗਿਆ, ਜਿਸਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਸੀ ਸਰਕਾਰੀ ਟਾਹਲੀ ਚੋਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਸਬੰਧੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਬਿਲੁੂ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕੋਈ ਚੋਰੀ ਨਹੀ ਕੀਤੀ । ਪ੍ਰੰਤੂ ਵਣ ਗਾਰਡ ਨੇ ਉਸ ਉਪਰ ਚੋਰੀ ਦਾ ਪਰਚਾ ਦਰਜ਼ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੰਦਿਆਂ 27,000/ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਣਗਾਰਡ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਰਫਾ ਦਫਾ ਕਰਨ ਬਦਲੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਉਕਤ ਪਾਸੋਂ 10,000/ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਜਿਸਤੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਤਾ ਬਿਲੂ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰਨ ਤੇ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਰੇਂਜ ਬਠਿੰਡਾ ਦੀ ਟੀਮ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਯੂਨਿਟ ਮਾਨਸਾ ਨੇ ਉਕਤ ਦੋਸ਼ੀ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਬੀਟ ਅਫਸਰ ਬੋਹਾ ਅਤੇ ਵਾਧੂ ਚਾਰਜ ਬਲਾਕ ਅਫਸਰ ਬੁਢਲਾਡਾ ਜੰੰਗਲਾਤ ਵਿਭਾਗ ਜਿਲ੍ਹਾ ਮਾਨਸਾ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਗਵਾਹਾਂ ਦੀ ਹਾਜਰੀ ਵਿੱਚ 10,000/ ਰੁਪਏ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਦਿੰਆ ਗਿ੍ਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਉਕਤ ਦੋਸ਼ੀ ਖਿਲਾਫ ਭ੍ਰਸ਼ਟਾਚਾਰ ਰੋਕੂ ਕਾਨੂੰਨ ਤਹਿਤ ਥਾਣਾ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਰੇਂਜ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿਖੇ ਮੁਕੱਦਮਾਂ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਆਰੰਭ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

0Shares

Related posts

ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਹੋਵੇਗੀ ਗਿਰਦਾਵਰੀ: ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ

punjabusernewssite

ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਸਬ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਸੰਘਰਸ਼ ਰੱਖਣ ਦਾ ਐਲਾਨ

punjabusernewssite

ਨਹਿਰੂ ਯੁਵਾ ਕੇਂਦਰ ਮਾਨਸਾ ਵੱਲੋਂ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ ਵਿਸ਼ਵ ਸਵੇ-ਸੇਵਕ (ਵਲੰਟੀਅਰਜ ) ਦਿਵਸ

punjabusernewssite

Leave a Comment