Punjabi Khabarsaar
ਬਠਿੰਡਾ

ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਪ੍ਰਦੇਸਿਕ ਦਿਹਾਤੀ ਵਿਕਾਸ ਏਜੰਸੀ ਤਹਿਤ ਟਰੈਨਿੰਗ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਜਾਰੀ

whtesting
0Shares

ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਮਾਨ
ਬਠਿੰਡਾ, 16 ਮਾਰਚ: ਪ੍ਰਦੇਸਿਕ ਦਿਹਾਤੀ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪੰਚਾਇਤੀ ਰਾਜ ਸੰਸਥਾ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸਾ ਅਨੁਸਾਰ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਬਲਾਕ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਪੰਚਾਇਤ ਅਫਸਰ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿਖੇ ਬੀਡੀਪੀਓ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇੇਠ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਪੰਚਾਂ-ਸਰਪੰਚਾਂ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੇ ਮੁਲਾਜਮਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਨਿੰਗ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਪੰਚਾਇਤ ਅਫ਼ਸਰ ਸੁਖਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਟਰੈਨਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਗਰਾਮ ਪੰਚਾਇਤ ਵਿਕਾਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਟਿਕਾਊ ਵਿਕਾਸ ਟੀਚਿਆਂ ’ਤੇ ਅਧਾਰਿਤ 9 ਥੀਮਾਂ ਜਿਵੇ ਕਿ (ਗਰੀਬੀ ਮੁਕਤ ਅਤੇ ਉਨੱਤ ਆਜੀਵਿਕਾ ਵਾਲਾ ਪਿੰਡ,ਸਿਹਤਮੰਦ ਪਿੰਡ, ਬਲਾਕ ਮਿੱਤਰ ਪਿੰਡ,ਪਾਣੀ ਭਰਪੂਰ ਪਿੰਡ,ਸਵੱਛ ਅਤੇ ਹਰਿਆ ਭਰਿਆ ਪਿੰਡ,ਸਵੈ-ਨਿਰਭਰ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਵਾਲਾ ਪਿੰਡ,ਚੰਗੇ ਪ੍ਰਸਾਸਨ ਵਾਲਾ ਪਿੰਡ,ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਪਿੰਡ) ਉੱਪਰ ਜੋਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੀਆਂ ਸਕੀਮਾਂ ਦੀ ਕਨਵਰਜੈਂਸ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿਚ ਬਲਾਕ ਦੇ ਚੁਣੇ ਹੋਏ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆ ਜਿਵੇ ਕਿ ਸਰਪੰਚ,ਪੰਚ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋ ਇਲਾਵਾ ਵਿਭਾਗਾ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਜਿਵੇ ਕੇ ਪੰਚਾਇਤ ਸਕੱਤਰ,ਆਗਣਵਾੜੀ ਵਰਕਰ,ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ,ਵਾਟਰ ਵਰਕਸ ਮਹਿਕਮੇ ਦੇ ਬਲਾਕ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵਿਭਾਗਾ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆ ਵੱਲੋਂ ਭਾਗ ਲਿਆ ਗਿਆ।

0Shares

Related posts

ਆਪ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਹੋਏ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ

punjabusernewssite

ਵਿਭਾਗੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਹਟਾਉਣ ਅਤੇ ਬਦਲੀਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ

punjabusernewssite

ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਹਰਰਾਏਪੁਰ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਕੇ ਲਿਆ ਜਾਇਜ਼ਾ

punjabusernewssite

Leave a Comment