Punjabi Khabarsaar
ਹਰਿਆਣਾ

ਸ਼ਰੋਮਣੀ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਬਾਣੀ ਨੂੰ ਘਰ-ਘਰ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ: ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ

whtesting
0Shares

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦਾ ਕੀਤਾ ਉਦਘਾਟਨ
ਪੰਜਾਬੀ ਖ਼ਬਰਸਾਰ ਬਿਉਰੋ
ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ : ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਰੋਮਣੀ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਬਾਣੀ ਨੂੰ ਘਰ-ਘਰ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜਿਕਰ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰੰਥ ਸਾਹਿਬ ਵਿਚ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜਿਸਦੇ ਚੱਲਦੇ ਨੌਜੁਆਨ ਪੀੜੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਉਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 23 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੁੰ ਕੈਥਲ ਦੇ ਪਿੰਡ ਧਨੌਰੀ ਵਿਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਭਗਤ ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਧੰਨਵਾ ਭਗਤ ਜੀ ਦੀ ਜੈਯੰਤੀ ’ਤੇ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਜਿਲ੍ਹਾ ਵਿਚ ਸ੍ਰੀ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਸਿਖਿਆ ਸਮਿਤੀ , ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਵੱਲੋਂ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਦੇ ਪਰਿਸਰ ਵਿਚ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਵਿਚ ਬੋਲ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸਕੂਲ ਗਰਾਉਂਡ ਵਿਚ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ। ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਸਕੂਲ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੀਵਨੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਨਮ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁੱਝ ਸੁਆਲ ਕੀਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੀਵਨੀ ਨਾਲ ਰੁਬਰੂ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਸੰਸਥਾਨ ਦੇ ਸੰਚਾਲਕਾਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ’ਤੇ ਇਕ ਕਿਤਾਬ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੁੰ 23 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕੈਥਲ ਦੇ ਪਿੰਡ ਧਨੌਰੀ ਵਿਚ ਰਾਜ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਮਨਾਈ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਭਗਤ ਸ਼ਿਰੋਮਣੀ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੈਯੰਤੀ ਦਾ ਸੱਤਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੂਬੇ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੈਯੰਤੀ ਮਨਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਇਸ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚੇ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮਹਿਲਾ ਅਤੇ ਬਾਲ ਵਿਕਾਸ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਕਮਲੇਸ਼ ਢਾਂਡਾ ਨੇ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਵਿਚ ਸਾਂਸਦ ਨਾਇਬ ਸਿੰਘ ਸੈਨੀ, ਵਿਧਾਇਥ ਸੁਭਾਸ਼ ਸੁਧਾ, ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਸਵਤੀ ਧਰੋਹਰ ਵਿਕਾਸ ਬੋਰਡ ਦੇ ਵਾਇਸ ਚੇਅਰਮੈਨ ਧੂਮਨ ਸਿੰਘ ਕਿਰਮਚ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

0Shares

Related posts

ਕਰੋਨਾ ਰੀਪੋਰਟ: ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ 76.3 ਫੀਸਦੀ ਨਾਗਰਿਕ ਮਿਲੇ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ

punjabusernewssite

ਠੇਕਾ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਆਊਟਸੋਰਸਿੰਗ ਆਧਾਰ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਟਾਫ ਨਰਸ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਭਰਤੀ ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 8 ਨੰਬਰ ਮਿਲਣਗੇ-ਅਨਿਲ ਵਿਜ

punjabusernewssite

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਫਰੀਦਾਬਾਦ ਵਿਚ ਅਮ੍ਰਤਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾ ਕੀਤਾ ਉਦਘਾਟਨ

punjabusernewssite

Leave a Comment