previous arrow
next arrow
Punjabi Khabarsaar
ਹਰਿਆਣਾ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਵੱਲੋਂ ‘ਵਨ ਨੈਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ’ ਲਈ ਕਮੇਟੀ ਗਠਨ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਸਵਾਗਤ

ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਮਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਲਈ ਗਠਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਮੇਟੀ
ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 1 ਸਤੰਬਰ : ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਅੱਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਮਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਲਈ ਗਠਨ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਮੁਤਾਬਕ ਦਸਿਆ। ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਇਸ ਫੈਸਲਾ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਸਦਾ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਪੱਖ ਵਿਚ ਰਹੀ ਹੈ।

‘ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ, ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ’ ਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਨੇ ਠਹਿਰਾਇਆ ਸਹੀ

ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤਲਾਸ਼ਨ ਲਈ ਗਠਨ ਇਹ ਕਮੇਟੀ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਸਾਰਥਕ ਪਹਿਲ ਹੈ। ਇਹ ਕਮੇਟੀ ਇਸ ਵਿਸ਼ਾ ’ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣਾ ਰਿਪੋਰਟ ਦਵੇਗੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ–ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਲਾਭ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣਗੇ। ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਇਹ ਸਪਨਾ ਸਾਲਾਂ ਪੁਰਾਣਾ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਵੱਧਦੇ ਹੋਏ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਹ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਰਗੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਈ ਵਨ ਰਾਸ਼ਨ ਵਨਇਲੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣਾ ਬਹੁਤ ਜਰੂਰੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਸ ਦੇ ਪੱਖ ਵਿਚ ਰਹੇ ਹਨ।

ਮੂੜ ਘੱਟੇ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਦੇ ਰੇਟ, ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਸਤਾ ਮਿਲੇਗਾ ਸਿਲੰਡਰ, ਜਾਣੋ ਕਿਮਤ

ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਨਾਲ ਟੈਕਸਪੇਅਰਸ ਦਾ ਬਚੇਗਾ ਪੈਸਾ
ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਜਾਦੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੱਝ ਸਾਲਾਂ ਤਕ ਲੋਕਸਭਾ ਅਤੇ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਦੇ ਚੋਣ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਹੁੰਦੇ ਸਨ, ਪਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਾਰਣਾਂ ਨਾਲ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਹ ਰਿਵਾਇਤ ਟੁੱਟ ਗਈ। ਵਨ ਨੇਸ਼ਨ-ਵਨ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਹਰ ਸਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਚੋਣਾਂ ’ਤੇ ਖਰਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤੀ ਰਕਮ ਦੀ ਬਚੱਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਕੱਠੇ ਚੋਣ ਹੋਣ ਨਾਲ ਟੈਕਸਪੇਅਰਸ ਦੇ ਪੈਸੇ ਬਚਣਗੇ ਅਤੇ ਇੰਨ੍ਹਾਂ ਪੈਸਿਆਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਲਾ ਜਨਤਾ ਦੀ ਭਲਾਈ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵੀ ਚੋਣ ਦੇ ਇਸ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਹੋ ਕੇ ਜਨਹਿਤ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈ ਸਕਣਗੀਆਂ।

 

Related posts

ਰਿਹਾਇਸ਼ ਅਤੇ ਮਕਾਨ ਮੁਰੰਮਤ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਲਈ ਬਣੇਗਾ ਸਪੈਸ਼ਲ ਸੈਲ – ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ

punjabusernewssite

ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦਾ ਦੀਵਾਲੀ ਗਿਫਟ

punjabusernewssite

ਰਾਜ ਵਿਚ ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤੀ ਕੇਂਦਰ ਖੋਲਣ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਸਰਵੇ- ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

punjabusernewssite