Punjabi Khabarsaar
ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ

ਬਰਨ ਅਤੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਸਰਜਰੀ ਵਿਭਾਗ ਏਮਜ਼ ਵਿਖੇ ਵਾਊਡਕਾਨ 2022 ਦਾ ਆਯੋਜਨ

whtesting
0Shares

ਇੰਡੀਅਨ ਸੋਸਾਇਟੀ ਆਫ਼ ਵਾਊਂਡ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦੀ 24ਵੀਂ ਸਲਾਨਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਨਫਰੰਸ
“ਜ਼ਖਮ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਵਿੱਚ ਕਰੰਟ ਸਨੈਵੀਗੇਟ ਕਰਨਾ” ਥੀਮ’ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਇਹ ਕਾਨਫਰੰਸ
ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਮਾਨ
ਬਠਿੰਡਾ, 12 ਨਵੰਬਰ : ਇੰਡੀਅਨ ਸੋਸਾਇਟੀ ਆਫ਼ ਵਾਊਂਡ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦੀ 24ਵੀਂ ਸਲਾਨਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਜੋ ਕਿ “ਜ਼ਖਮ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਵਿੱਚ ਕਰੰਟ ਸਨੈਵੀਗੇਟ ਕਰਨਾ” ਥੀਮ’ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਪ੍ਰੋ. ਵੀ.ਕੇ. ਸ਼ੁਕਲਾ (ਬੀ.ਐਚ.ਯੂ.,ਵਾਰਾਣਸੀ) ਦੇ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ, ਪ੍ਰੋ. ਸੋਮ ਪ੍ਰਕਾਸ ਬਾਸੂ (ਪ੍ਰਧਾਨ, ਆਈ.ਐਸ.ਡਬਲਯੂ.ਐਮ. ਅਤੇ ਵਿਭਾਗ ਜਨਰਲ ਸਰਜਰੀ, ਏਮਜ਼ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਦੇ ਮੁਖੀ), ਪ੍ਰੋ. ਵਿਵੇਕ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਅਤੇ ਡਾ. ਫਰਹਾਨੁਲ ਹੁਡਾ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਉਭਰਦੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨਾਲ ਜ਼ਖ਼ਮ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਗਿਆਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਉੱਘੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰਾਂ/ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਛੇ ਸੈਸ਼ਨ ਹੋਏ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਨਮਾਨਤ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰੋ.ਡੀ.ਕੇ.ਸਿੰਘ, ਡੀਨ ਪ੍ਰੋ. ਸਤੀਸ਼ ਗੁਪਤਾ, ਮਹਿਮਾਨ ਪ੍ਰੋ.ਵੀ.ਕੇ. ਸ਼ੁਕਲਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਦੀ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਨਾਲ ਅਧਿਕਾਰਤ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਵਾਊਡਕਾਨ ਡਾ. ਅਲਤਾਫ਼ਮੀਰ। ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਲਈ ਸੱਭਿਆਚਾਰਕ ਰਾਤ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਨੂੰ ਸਫਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ। ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਮੁਫ਼ਤ ਪੇਪਰ ਅਤੇ ਅਵਾਰਡ ਪੇਪਰ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਫੋਟੋ ਪਰਖ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਨਾਲ ਦੁਬਾਰਾ ਛੇ ਸੈਸ਼ਨ ਦੇਖੇ ਗਏ। ਅਵਾਰਡ ਪੇਪਰ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਵਿੱਚ, ਏਮਜ਼ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਤੋਂਡਾ ਆਕਾਂਸ਼ ਗੋਸਵਾਮੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਏ. ਦੱਤ ਸਾਈਸੁਬਰਾਮਨੀਅਮ ਅਤੇ ਡਾ. ਪ੍ਰੀਤੀ ਅਚਾਰੀਆ ਨੇ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਦੁਰਲੱਭ ਕੇਸ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਏਮਜ਼ ਬਠਿੰਡਾ ਦੀ ਏਕਤਾਪਾਰੀਕ ਨੇ ਜਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾ. ਅਸ਼ੀਸ਼ ਦਾਸ ਅਤੇ ਡਾ. ਸ੍ਰੀ ਨਾਧ ਨੇ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ। ਪੋਸਟਰ ਮੁਕਾਬਲਾ ਏਮਜ਼ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਜਿੱਤਿਆ। ਜਯਾਜੈਨ, ਪੰਖੀਤਾ ਘਈ ਅਤੇ ਸਾਕਸ਼ੀਤਾਪਾਲ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਕਾਲਜ ਨੇ ਕੁੱਲ ਚਾਰ ਪੁਜ਼ੀਸ਼ਨਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ।ਤੀਜੇ ਦਿਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸਕਿਨਗ੍ਰਾਫਟ ਹਾਰਵੈਸਟਿੰਗ, ਵੀ.ਏ.ਸੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ, ਵਰਸਾਜੇਟ ਹਾਈਡ੍ਰੋਸਰਜਰੀ ਸਿਸਟਮ, ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਬੈਂਡੇਜ ਅਤੇ ਫੋਰਲੇ ਅਰਡਰੈਸਿੰਗ ਦੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਨਾਲ ਹੋਈ। ਦਿਨ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਸਾਰੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਇੱਕ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਰੋਹ ਨਾਲ ਹੋਈ। ISWM ਨੇ ਇਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਜ਼ਖ਼ਮ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿਗਿਆਨ ਦੀ ਬਿਹਤਰ ਸਮਝ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤਾ, ਜੋ ਕਿ ਉਪਲਬਧ ਡਰੈਸਿੰਗ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੇ ਗਿਆਨ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਜ਼ਖ਼ਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਨਿਪੁੰਨ ਹੋ ਸਕਣ।

0Shares

Related posts

ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਦੂਰਬੀਨ ਨਾਲ ਨੱਕ ਦੇ ਰਸਤੇ ਕੱਢਿਆ ਟਿਊਮਰ

punjabusernewssite

ਬਠਿੰਡਾ ’ਚ 12 ਤੋਂ 14 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਸ਼ੁਰੂ: ਸਿਵਲ ਸਰਜ਼ਨ

punjabusernewssite

ਸੋਨੀ ਵਲੋ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੀ ਸੰਭਾਵੀ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 40000 ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਦੇ ਹੁਕਮ

punjabusernewssite

Leave a Comment