Punjabi Khabarsaar
ਹਰਿਆਣਾ

ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਤੈਅ ਸਮੇਂ ਸੀਮਾ ਵਿਚ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਵੰਡ ਲਈ ਆਟੋ ਅਪੀਲ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਿਤ – ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

whtesting
0Shares

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਆਟੋ ਅਪੀਲ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਦੇ ਲਾਭਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਸਿੱਧਾ ਸੰਵਾਦ
ਪੰਜਾਬੀ ਖ਼ਬਰਸਾਰ ਬਿਉਰੋ
ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 18 ਮਾਰਚ: ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਤੈਅ ਸਮੇਂ ਸੀਮਾ ਵਿਚ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਆਟੋ ਅਪੀਲ ਸਾਫਟਵੇਅਰ (ਆਸ) ਬੇਹੱਦ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਿਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਪਾਰਦਰਸ਼ਿਤਾ ਅਤੇ ਜਵਾਬਦੇਹੀ ਯਕੀਨੀ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰੀ ਸਿਸਟਮ ਵਿਚ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀ ਬਦਲਾਅ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਆਮਜਨਤਾ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਸਮੇਂ ਸੀਮਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੋਣ ਲੱਗੇ ਹਨ।ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅੱਜ ਆਡੀਓ ਕਾਨਫਰੈਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਆਟੋ ਅਪੀਲ ਸਾਫਟਵੇਅਰ (ਆਸ) ਦੇ ਲਾਭਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਸਿੱਧਾ ਸੰਵਾਦ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਲਾਭਕਾਰਾਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਸੇਵਾ ਲੈਣ ਲਈ ਦਫਤਰਾਂ ਦੇ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਚੱਕਰ ਨਹੀਂ ਕੱਟਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ। ਆਸ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਕੰਮ ਪਾਰਦਰਸ਼ਿਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਣ ਲੱਗੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਵੀ ਜਵਾਬਦੇਹੀ ਯਕੀਨੀ ਹੋਣ ਨਾਲ ਤੈਅ ਸਮੇਂ ਸੀਮਾ ਵਿਚ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ।ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਸਾਸ਼ਨ ਦੀ ਜਨਤਾ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਜਵਾਬਦੇਹੀ ਤੈਅ ਕਰਨ, ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਸੇਵਾ ਪ੍ਰਦਾਇਗੀ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ, ਕੰਾਗਜੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲਿਟਿਗੇਸ਼ਨ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 1 ਸਤੰਬਰ, 2021 ਨੂੰ ਆਟੋ ਅਪੀਲ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਸਿਸਟਮ ’ਤੇ 33 ਵਿਭਾਂਗਾਂ ਦੀ 384 ਸੇਵਾਵਾਂ ਆਨਬੋਰਡ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਸੇਵਾ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਆਯੋਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਸ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਸਮੇਂ ’ਤੇ ਸੇਵਾ ਨਾ ਮਿਲਣ ’ਤੇ ਨਾਗਰਿਕ ਵੱਲੋਂ ਪਹਿਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੱਲ ਅਥਾਰਿਟੀ ਨੂੰ ਇਕ ਸਵੈਚਾਲਿਤ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਪਹਿਲੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੱਲ ਅਥਾਰਿਟੀ 30 ਕੰਮ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਪੀਲ ਦਾ ਨਿਪਟਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਪੀਲ ਸਵੈਚਾਲਿਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਦੂਜੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੱਲ ਅਥਾਰਿਟੀ ਦੇ ਕੋਲ ਚੱਲੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸੀ ਤਰ੍ਹਾ, ਜੇਕਰ ਉਹ ਵੀ 30 ਕਾਰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਪੀਲ ਦਾ ਨਿਪਟਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਪੀਲ ਸਵੈਚਾਲਿਤ ਰੂਪ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਆਯੋਗ ਦੇ ਕੋਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

0Shares

Related posts

ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਬਦੌਲਤ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਖੁੱਲੀ ਹਵਾ ਵਿਚ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ ਸਾਹ – ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

punjabusernewssite

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਲਿਆ ਖੇਡੋਂ ਇੰਡੀਆ ਯੂਥ ਗੇਮਸ ਦੀ ਤਿਆਰੀਆਂ ਦਾ ਜਾਇਜਾ

punjabusernewssite

ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਵਰਗੇ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਮਾਣ: ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

punjabusernewssite

Leave a Comment