Punjabi Khabarsaar
ਹਰਿਆਣਾ

ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੈਯੰਤੀ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿਚ ਰਾਜ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ – ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ

whtesting
0Shares

2 ਲੱਖ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ 2000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ
ਪੰਜਾਬੀ ਖ਼ਬਰਸਾਰ ਬਿਉਰੋ
ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 9 ਮਾਰਚ: ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰ ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਸੰਤ ਮਹਾਪੁਰਸ਼ ਹੋਏ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਿਖਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਜਨ-ਜਨ ਤਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਸੰਤ ਮਹਾਪੁਰਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਅਤੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਸਾਰ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਲਈ 10 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਬਜਟ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਾਵਧਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਪੂਰੇ ਸੂਬੇ ਤੋਂ ਆਏ ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀ ਸਮਾਜ ਦੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਜਨਸਿਹਤ ਇੰਜੀਨਅਰਿੰਗ ਅਤੇ ਸਹਿਕਾਰਤਾ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਬਨਵਾਰੀ ਲਾਲ, ਸਾਂਸਦ ਕ੍ਰਿਸ਼ਣਲਾਲ ਪੰਵਾਰ, ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਸੁਨੀਤਾ ਦੁਗੱਲ ਮੌਜੂਦ ਰਹੀ।ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਸਿਖਿਆਵਾਂ ਬਹੁਤ ਹੀ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਅਤੇ ਕਾਰਗਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸਮਾਜ ਵਿਚ ਸੰਤਾਂ ਦੀ ਧਾਰਾ ਦਾ ਪ੍ਰਚਲਣ ਹੋਵੇ, ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਸੰਤ ਕਬੀਰ ਦਾਸ, ਸੰਤ ਰਵੀਦਾਸ, ਮਹਾਰਿਸ਼ੀ ਵਾਲਮਿਕੀ ਸਮੇਤ ਅਨੇਕ ਮਹਾਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ਸਰਕਾਰੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਮਨਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚ ਹਰ ਵਰਗ ਦੇ ਮਹਾਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਪ੍ਰੈਲ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਧੰਨਾ ਭਗਤ ਦੀ ਜੈਯੰਤੀ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ।

0Shares

Related posts

ਹਿਸਾਰ ਵਿਚ ਏਲੀਵੇਟਿਡ-ਰੋਡ ਦਾ ਕਾਰਜ ਜਲਦੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ – ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ

punjabusernewssite

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋਂ ਗੰਨੇ ਦੇ ਮੁੱਲ ਵਿਚ 10 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਐਲਾਨ

punjabusernewssite

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਉੜੀਸਾ ਦੀ ਮਾਲ ਅਤੇ ਆਪਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਪ੍ਰਮਿਲਾ ਮਲਿਕ ਨੇ ਕੀਤੀ ਮੁਲਾਕਾਤ

punjabusernewssite

Leave a Comment