Punjabi Khabarsaar
ਖੇਡ ਜਗਤ

ਨੈਸ਼ਨਲ ਗੋਲਡ ਜੇਤੂ ਪਾਵਰ ਲਿਫ਼ਟਰ ਪੁਸ਼ਪ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਸਕੂਲ ਪੁੱਜਣ ’ਤੇ ਸਨਮਾਨ

whtesting
0Shares

ਬੈਂਚ ਪ੍ਰੈਸ ਵਿੱਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ
ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਮਾਨ
ਬਠਿੰਡਾ, 22 ਮਈ : ਸ਼ਹੀਦ ਸਿਪਾਹੀ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸਰਕਾਰੀ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ ਆੱਫ ਐਂਮੀਨੈਂਸ ਪਰਸਰਾਮ ਨਗਰ ਦੇ ਪੁਸ਼ਪ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਟੈਨਕਸੀ ਵਿਖੇ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਨੈਸ਼ਨਲ ਸਬ ਜੂਨੀਅਰ ਅਤੇ ਜੂਨੀਅਰ ਪਾਵਰ ਲਿਫਟਿੰਗ ਚੈਪੀਅਨਸ਼ਿਪ 2023 ਵਿੱਚ ਵੇਟ ਕੈਟਾਗਿਰੀ 105 ਕਿਲੋ ਵਿੱਚ ਗੋਲਡ ਮੈਡਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਕੇ ਸਕੂਲ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਨਾਮ ਚਮਕਾਇਆ ਹੈ । ਇਸ ਚੈਪੀਅਨਸ਼ਿਪ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਕੂਲ ਦੇ ਤਿੰਨ ਖਿਡਾਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪੁਸ਼ਪ ਸ਼ਰਮਾ, ਤਨਵੀਰ ਸਿੰਘ, ਮਹੇਸ਼ ਸ਼ਾਹ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ ਹੈ । ਪੁਸ਼ਪ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ 240 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸਕਾਇਟ ਲਿਫਟ, 183 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਬੈਂਚ ਪ੍ਰੈਸ ਅਤੇ 200 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਡੈੱਡ ਲਿਫਟ ਕਰਕੇ ਸਬ ਜੂਨੀਅਰ ਵਿੱਚ ਗੋਲਡ ਮੈਡਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ। ਸਕੂਲ ਪੁੱਜਣ ’ਤੇ ਇਹਨਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸਕੂਲ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਗੁਰਮੇਲ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਸਵੇਰ ਸਮੇਂ ਚੱਲ ਰਹੇ ਪਾਵਰ ਲਿਫਟਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਸਮੇਂ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਖੇਡ ਸਟੇਡੀਅਮ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਅਭਿਆਸ ਕਰਕੇ ਸਕੂਲ ਦਾ ਨਾਮ ਰੌਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਪਾਵਰ ਲਿਫਟਿੰਗ ਕੋਚ ਅਤੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਸਪੋਰਟਸ ਅਫਸਰ ਪਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਸ਼ਪ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਬੈਂਚ ਪ੍ਰੈਸ 183 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਵਿੱਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਜੋ ਕਿ 182 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਤੋੜਿਆ ਹੈ । ਸੁਖਦੀਪ ਸਿੰਘ ਢਿੱਲੋ ਐਮ ਸੀ ਬਠਿੰਡਾ ਨੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਪਾਵਰ ਲਿਫਟਿੰਗ ਅਤੇ ਵੇਟ ਲਿਫਟਿੰਗ ਦੇ ਖੇਡ ਸੈਂਟਰ ਵਿੱਚ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇੇ ਸਟੇਟ ਪੱਧਰ ਅਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੱਧਰ ਤੇ ਕੀਤੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਤੇ ਤਸੱਲੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ । ਗੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਡੀਪੀਈ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸਾਲ ਵਤਨ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਖੇਡਾਂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਕੂਲ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਸਟੇਟ ਪੱਧਰ ਤੇ ਇਸ ਸਕੂਲ ਦੇ 17 ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੇ ਪਾਵਰ ਲਿਫਟਿੰਗ, ਵੇਟ ਲਿਫਟਿੰਗ, ਬਾਕਸਿੰਗ,ਕਿੱਕ ਬਾਕਸਿੰਗ ਅਤੇ ਜਿਮਨਾਸਟਿਕ ਵਿੱਚ ਮੈਡਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ । ਵੇਟ ਲਿਫਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਦੀਆਂ ਦੋ ਖਿਡਾਰਨਾਂ ਬਿੰਦੂ ਅਤੇ ਰਜਨੀ ਜਿਮਨਾਸਟਿਕ ਅਤੇ ਆਰਟਿਸਟਿਕ ਵਿੱਚ ਸਰਬਜੋਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਚੋਣ ਪੰਜਾਬ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਸਪੋਰਟਸ ਦੇ ਰੈਜੀਡੈਂਸ਼ੀਅਲ ਵਿੰਗ ਐਸਐਸਏ ਨਗਰ (ਮੋਹਾਲੀ) ਵਿਖੇ ਹੋਈ ਹੈ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਇਕਬਾਲ ਸਿੰੰਘ ਉਪ ਜਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫਸਰ (ਸੈਸਿ)ਬਠਿੰਡਾ, ਜਸਵੀਰ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ ਜਿਲ੍ਹਾ ਸਪੋਰਟਸ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ, ਬਘੇਲ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ, ਲਲਿਤ ਕੁਮਾਰ, ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ (ਵਾਲੀਵਾਲ ਕੋਚ) ਰਾਮ ਸਿੰਘ (ਸਸ ਮਾਸਟਰ) ਵਿਨੋਦ ਕੁਮਾਰ (ਅੰਗਰੇਜੀ ਮਾਸਟਰ) ਹਾਜਰ ਸਨ ।

0Shares

Related posts

ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਮੁੜ ਮੋਹਰੀ ਸੂਬਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵਿਆਪਕ ਸੁਧਾਰਾਂ ’ਤੇ ਜ਼ੋਰ

punjabusernewssite

ਪੰਜਾਬ ਪੱਧਰੀ ਬਾਕਸਿੰਗ ਅਤੇ ਹਾਕੀ ਖੇਡਾਂ ਦਾ ਅਗਾਜ਼

punjabusernewssite

ਰਾਜ ਪੱਧਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੇ 20 ਮੈਡਲ ਹਾਸਲ ਕਰਕੇ ਨਾਮ ਰੌਸ਼ਨ ਕੀਤਾ

punjabusernewssite

Leave a Comment